IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

2 หน้า V   1 2 >  
Reply to this topicStart new topic
> ราคาน้ำยากำจัดเห็บหมัด
anne
โพสต์ Apr 23 2013, 01:22 PM
โพสต์ #1

Member
**

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 28,982

สอบถามราคาน้ำยากำจัดเห็บหมัดหน่อยค่ะ
วิธีใช้ ใช้ยังไงคะ
เป็นแชมพู หรือไรคะ

ถ้าไม่ใช่แชมพู ต้องใช้ควบคู่กับแชมพูใช่ป่าวคะ
รบกวนหน่อยนะคะ เห็นเค้าคันแล้วสงสาร หยอดยาทุกเดือนก็ยังมีอยู่ดี
Go to the top of the page

+Quote Post
oilspomeranians
โพสต์ Apr 23 2013, 02:22 PM
โพสต์ #2

Administrator

กลุ่ม : Root Admin
หมายเลขสมาชิก : 1

QUOTE(anne @ Apr 23 2013, 01:22 PM) *
สอบถามราคาน้ำยากำจัดเห็บหมัดหน่อยค่ะ

ถ้าไม่ใช่แชมพู ต้องใช้ควบคู่กับแชมพูใช่ป่าวคะ
รบกวนหน่อยนะคะ เห็นเค้าคันแล้วสงสาร หยอดยาทุกเดือนก็ยังมีอยู่ดี

ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 6 เดือน ถ่ายภาพที่ "สวนดอยตุง" จังหวัดเชียงราย เมื่อวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2556

ยาอาบน้ำกำจัดเห็บสำหรับสุนัขพันธุ์ปอมฯ จะเป็นยาที่ใช้ในการอาบน้ำเพื่อกำจัดเห็บ ควบคู่กับการอาบน้้ำด้วยแชมพู
ในสูตรของพี่อ๋อย แต่จะมีคุณภาพและประสิทธิภาพแตกต่างกันระหว่างน้ำยากำจัดเห็บ และแชมพูสูตรบำรุงขน จะทำให้
สุนัขปราศจากเห็บ และหายคันที่ผิวหนัง สุนัขบางตัวถูกเห็บกัดจนผิวหนังอักเสบ ถ้าไม่รู้จักวิธีรักษา จะทำให้สุนัขมี
คุณภาพชีวิตอย่างไม่เป็นสุข สามารถอ่านรายละเอียดในเว็บของพี่อ๋อยเรื่อง "วิธีการกำจัด "เห็บ" ของสุนัขพันธุ์ปอมฯ
ที่ได้ผลดี"

การอาบน้ำยากำจัดเห็บสำหรับสุนัขในบ้านของพี่อ๋อย และสุนัขของน้องคนอื่นๆ จะให้ปฏิบัติเหมือนกันคือ เมื่ออาบน้ำยา
กำจัดเห็บแล้ว สุนัขจะไม่มีไข่ ไม่มีตัวอ่อน ไม่มีตัวเต็มวัย หลังจากนั้นอีก 3 เดือนจึงจะอาบใหม่อีกครั้งหนึ่ง ถึงแม้สุนัข
จะมีเห็บหรือไม่มีก็ตาม เมื่อถึงเวลาควรจะอาบน้ำยากำจัดเห็บเพื่อป้องกันไว้ เพราะถ้าหากสุนัขมีเห็บ จะทำให้รักษาลำบาก
และติดต่อไปสู่สุนัขอีกตัวหนึ่ง หรืออีกหลายๆ ตัวในบ้านได้ง่ายๆ บางครั้งพี่อ๋อยลืมอาบน้ำยากำจัดเห็บให้สุนัข ตรวจสอบ
อีกครั้งจึงได้รู้ว่า เวลาผ่านมา 5 เดือนแล้ว ยังไม่ได้อาบน้ำยากำจัดเห็บให้กับสุนัขในบ้านเลย แต่สุนัขก็ไม่มีเห็บ จึงทำให้
ต้องรีบอาบน้ำยากำจัดเห็บในทันที

สำหรับราคาของยาอาบน้ำกำจัดเห็บ ราคาขวดละ 940.- บาท วิธีใช้จะมีรายละเอียดประกอบอย่างชัดเจน แต่พี่อ๋อย
ก็จะต้องอธิบายในรายละเอียดทางโทรศัพท์อีกครั้งหนึ่ง หลังจากที่ได้มีการส่งมอบผลิตภัณฑ์แล้ว แต่น้องๆ ที่ได้ใช้
ยาอาบน้ำกำจัดเห็บจะกล่าวว่า สุนัขไม่มีเห็บอีกเลย นับตั้งแต่อาบน้ำยากำจัดเห็บในสูตรของพี่อ๋อย

--------------------
จาก พี่อ๋อย

โทร. 081 - 441-2462

+Quote Post
anne
โพสต์ Apr 23 2013, 09:25 PM
โพสต์ #3

Member
**

QUOTE(anne @ Apr 23 2013, 01:22 PM) *

1 ขวดใช้ได้กี่ครั้งคะ

+Quote Post
anne
โพสต์ Apr 23 2013, 09:33 PM
โพสต์ #4

Member
**

QUOTE(anne @ Apr 23 2013, 09:25 PM) *

แล้วดูใน web พี่อ๋อยดูไงคะ เข้าไม่ถูกค่ะ

+Quote Post
โพสต์ Apr 24 2013, 09:48 AM
โพสต์ #5

QUOTE(anne @ Apr 23 2013, 09:25 PM) *

ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59ปี 3 เดือน ถ่ายภาพที่ "CENTARA GRAND" หัวหิน เมื่อวันที่ 20 พฤศจิกายน 2555

น้ำยากำจัดเห็บ 1 ขวด ใช้ได้ประมาณ 20 - 30 ครั้ง ในการอาบน้ำเพื่อกำจัดเห็บค่ะ

จาก พี่อ๋อย

+Quote Post
โพสต์ Apr 24 2013, 10:16 AM
โพสต์ #6

QUOTE(anne @ Apr 23 2013, 09:33 PM) *
แล้วดูใน web พี่อ๋อยดูไงคะ เข้าไม่ถูกค่ะ

ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 3 เดือน ถ่ายภาพที่ "AMARI" หัวหิน เมื่อวันที่ 21 พฤศจิกายน 2555

วิธีเข้าไปศึกษาเนื้อเรื่องในเว็บพี่อ๋อย

- เข้าที่ WWW.OILSPOMERANIANS.COM

- คลิ๊กที่ "เว็บบอร์ด"

- คลิ๊กที่ "Talk - Oil's Pomeranians"

- คลิ๊กที่กรอบสี่เหลี่ยมใต้ประโยค "Oil's Pomeranians" มีเลข 18 หน้า (ตามจำนวนหน้าและเรื่องในเว็บ)

- คลิ๊กให้เกิดช่องว่าง คีย์เลข "8" (เพื่อเข้าไปอ่านเรื่อง "วิธีการกำจัด "เห็บ" ของสุนัขพันธุ์ปอมฯ ที่ได้ผลดี")

(ณ วันนี้ วันพุธที่ 24 เมษายน 2556 เนื้อเรื่องนี้อยู่ที่หน้า 8) และคลิ๊ก "ไป"

- เลื่อนลูกศรค้นหาเนื้อเรื่องที่ต้องการศึกษา

หรือวิธีค้นหาเนื้อเรื่อง

- เข้าในเว็บพี่อ๋อยแล้ว คลิ๊กที่ "ค้นหาข้อมูล" อยู่ด้านบนขวาของจอภาพ

- พิมพ์ชื่อเนื้อเรื่องที่ต้องการค้นหา เช่น "วิธีการกำจัด "เห็บ" ของสุนัขพันธุ์ปอมฯ ที่ได้ผลดี"

- คลิ๊กที่รูปแว่นขยาย ด้านขวามือ

- เลื่อนลูกศรค้นหาเนื้อเรื่องที่ต้องการศึกษา

ขอบคุณค่ะ

จาก พี่อ๋อย

+Quote Post
anne
โพสต์ Apr 24 2013, 11:33 AM
โพสต์ #7

Member
**

QUOTE(oilspomeranians @ Apr 24 2013, 10:16 AM) *
ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 3 เดือน ถ่ายภาพที่ "AMARI" หัวหิน เมื่อวันที่ 21 พฤศจิกายน 2555

วิธีเข้าไปศึกษาเนื้อเรื่องในเว็บพี่อ๋อย

- เข้าที่ WWW.OILSPOMERANIANS.COM

- คลิ๊กที่ "เว็บบอร์ด"

- คลิ๊กที่ "Talk - Oil's Pomeranians"

- คลิ๊กที่กรอบสี่เหลี่ยมใต้ประโยค "Oil's Pomeranians" มีเลข 18 หน้า (ตามจำนวนหน้าและเรื่องในเว็บ)

- คลิ๊กให้เกิดช่องว่าง คีย์เลข "8" (เพื่อเข้าไปอ่านเรื่อง "วิธีการกำจัด "เห็บ" ของสุนัขพันธุ์ปอมฯ ที่ได้ผลดี")

(ณ วันนี้ วันพุธที่ 24 เมษายน 2556 เนื้อเรื่องนี้อยู่ที่หน้า 8) และคลิ๊ก "ไป"

หรือวิธีค้นหาเนื้อเรื่อง

- เข้าในเว็บพี่อ๋อยแล้ว คลิ๊กที่ "ค้นหาข้อมูล" อยู่ด้านบนขวาของจอภาพ

- พิมพ์ชื่อเนื้อเรื่องที่ต้องการค้นหา เช่น "วิธีการกำจัด "เห็บ" ของสุนัขพันธุ์ปอมฯ ที่ได้ผลดี"

- คลิ๊กที่รูปแว่นขยาย ด้านขวามือ

ขอบคุณค่ะ

แล้วแชมพูขวดละเท่าไหร่นะคะ
ตอนนี้ก้อใช้ของพี่อ๋อยอยู่แหล่ะค่ะ แต่ซื้อมานานมากแล้ว จำราคาไม่ได้แล้วค่ะ

+Quote Post
โพสต์ Apr 24 2013, 02:38 PM
โพสต์ #8

QUOTE(anne @ Apr 24 2013, 11:33 AM) *
แล้วแชมพูขวดละเท่าไหร่นะคะ
ตอนนี้ก้อใช้ของพี่อ๋อยอยู่แหล่ะค่ะ แต่ซื้อมานานมากแล้ว จำราคาไม่ได้แล้วค่ะ

ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 7 เดือน ถ่ายภาพที่ "THE ZIGN HOTEL" จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ 19 มีนาคม 2556

สำหรับแชมพูบำรุงขนสุนัข ราคาขวดละ 1,120.- บาท

ถ้าหากสุนัขใช้ผลิตภัณฑ์บำรุงขนในสูตรของพี่อ๋อยอยู่ จึงควรให้สุนัขกินอาหารเม็ด และวิตามินตามสูตรของพี่อ๋อยด้วยนะคะ
เพราะเนื่องจากอีกกระทู้หนึ่งของ "น้อง anne" ได้กล่าวถึง สุนัขอายุ 3 ปี กินอาหารสูตรอื่นอยู่ หรือสุนัขยังไม่เคยกิน
อาหารเม็ด

จาก พี่อ๋อย

+Quote Post
anne
โพสต์ Apr 24 2013, 04:21 PM
โพสต์ #9

Member
**

QUOTE(oilspomeranians @ Apr 24 2013, 02:38 PM) *
ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 7 เดือน ถ่ายภาพที่ "THE ZIGN HOTEL" จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ 19 มีนาคม 2556

สำหรับแชมพูบำรุงขนสุนัข ราคาขวดละ 1,120.- บาท

ถ้าหากสุนัขใช้ผลิตภัณฑ์บำรุงขนในสูตรของพี่อ๋อยอยู่ จึงควรให้สุนัขกินอาหารเม็ด และวิตามินตามสูตรของพี่อ๋อยด้วยนะคะ
เพราะเนื่องจากอีกกระทู้หนึ่งของ "น้อง anne" ได้กล่าวถึง สุนัขอายุ 3 ปี กินอาหารสูตรอื่นอยู่ หรือสุนัขยังไม่เคยกิน
อาหารเม็ด

เคยซื้ออาหารเม็ดของพี่อ๋อยไปแล้วค่ะ
เค้าไม่กิน ทำให้นิ่มก้อไม่กิน
และโดยเฉพาะวิตามินที่เป็นผง ดมๆ แล้วไม่เอาเลย เลยพาลไม่กินอาหารไปด้วยเลย
สงสารเลยต้องหาอาหารอื่นมาให้เค้ากิน
รู้ว่ามันไม่ดี แต่ไม่รู้จะทำไงดีค่ะ รบกวนพี่ชี้ทางสว่างหน่อยค่ะ
และโดยสุขภาพร่างกายของน้องเค้าตั้งแต่เด็ก เป็นปอมที่แพ้ง่าย นิดๆ หน่อยๆ ก้อแพ้
แม้แต่กินน้ำ ถ้ากินเร็วก้อจะหอบ
รบกวนพี่อ๋อยแนะนำหน่อยค่ะ

+Quote Post
โพสต์ Apr 24 2013, 05:18 PM
โพสต์ #10

QUOTE(anne @ Apr 24 2013, 04:21 PM) *
เคยซื้ออาหารเม็ดของพี่อ๋อยไปแล้วค่ะ
เค้าไม่กิน ทำให้นิ่มก้อไม่กิน
และโดยเฉพาะวิตามินที่เป็นผง ดมๆ แล้วไม่เอาเลย เลยพาลไม่กินอาหารไปด้วยเลย
สงสารเลยต้องหาอาหารอื่นมาให้เค้ากิน
รู้ว่ามันไม่ดี แต่ไม่รู้จะทำไงดีค่ะ รบกวนพี่ชี้ทางสว่างหน่อยค่ะ
และโดยสุขภาพร่างกายของน้องเค้าตั้งแต่เด็ก เป็นปอมที่แพ้ง่าย นิดๆ หน่อยๆ ก้อแพ้
แม้แต่กินน้ำ ถ้ากินเร็วก้อจะหอบ
รบกวนพี่อ๋อยแนะนำหน่อยค่ะ

ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 3 เดือน ถ่ายภาพที่ "SWISS VALLEY" จังหวัดราชบุรี เมื่อวันที่ 14 พฤศจิกายน 2555

สุนัขที่ชอบสร้างเงื่อนไข มีลีลา มากเรื่อง ทั้งๆ ที่สามารถกินอาหารเม็ดได้ แต่ไม่ยอมกิน ต้องการกินแต่อาหารสด
ทำให้เจ้าของสุนัขต้องทำหน้าที่กลายเป็นผู้รับใช้สุนัข และสร้างภาระ ความลำบากให้แก่เจ้าของ สุนัขที่เป็นเช่นนี้
ยังมีอยู่มากมาย แต่ถ้าหากผู้ที่เลี้ยงสุนัขพันธุ์ปอมฯ ได้เดินก้าวเข้ามาหาพี่อ๋อย สุนัขที่เก่งๆ ทั้งหลาย ดื้อ หรือ
เอาแต่ใจตัวเอง จะถูกพี่อ๋อยปราบจนต้องยอมแพ้มาเป็นจำนวนมากแล้วค่ะ

น้องๆ เป็นจำนวนมากที่ได้นำผลิตภัณฑ์บำรุงขนในสูตรของพี่อ๋อยไปบำรุงให้แก่สุนัขพันธุ์ปอมฯ ของตนเองคงจะ
ได้ประจักษ์แก่ความจริงแล้วนะคะ ถึงอย่างไรเราซึ่งเป็นคน ต้องมีอำนาจและอยู่เหนือสุนัขให้ได้ค่ะ อย่าให้สุนัข
แอบหัวเราะเจ้าของ แต่เจ้าของจะต้องเป็นผู้หัวเราะดังๆ ให้สุนัขได้ยิน จะทำให้เรื่องยาก กลายเป็นเรื่องง่าย และ
จะทำให้สุนัขเริ่มต้นมีระเบียบวินัย เพิ่มความน่ารัก น่าเอ็นดูให้แก่ผู้เจ้าของหลงรักมิรู้ลืม

เมื่อพี่อ๋อยส่งมอบผลิตภัณฑ์ทุกๆ ครั้ง ให้แก่น้องๆ พี่อ๋อยจะต้องโทรศัพท์สนทนากับน้องๆ อีกครั้งหนึ่งเป็นประจำ
แต่พี่อ๋อยไม่ทราบว่า "น้อง anne" ได้เปลี่ยนกติกาและเปลี่ยนวิธีการกินอาหารให้กับสุนัข ทำให้สุนัขเกิดความ
เคยชิน และสร้างนิสัยที่ไม่ถูกต้อง ซึ่งถ้าหากมีสิ่งใดที่ไม่เข้าใจ สงสัย หรือเกิดปัญหาในการปฏิบัติที่ไม่ถูกต้อง
ซึ่งส่วนใหญ่ไม่ได้เกิดจากตัวสุนัข แต่เกิดจากเจ้าของสุนัข ที่ตามใจสุนัข และสรรหาสิ่งของมาให้สุนัขกิน โดยที่
สุนัขมิได้เป็นผู้บอกกล่าว ซึ่งเจ้าของสุนัขมักจะเข้าใจผิดไปเอง ถ้าหากได้สนทนากับพี่อ๋อย จะทำให้สามารถแก้ไข
พฤติกรรมและนิสัยของสุนัขได้อย่างง่ายๆ

แต่สิ่งที่เจ้าของพึงสังวรก็คือ สุนัขได้ปฏิบัติอย่างถูกต้องและสามารถกินอาหารเม็ดได้แล้ว อย่าหันกลับไปเลี้ยงสุนัข
เหมือนเดิม คือ เลี้ยงแบบตามใจเจ้าของ หรือเลี้ยงแบบให้สุนัขกินอาหารสดที่เจ้าของเป็นผู้ปรุงเอง จะทำให้สุนัขมี
อายุสั้น อ้วน เพราะสุนัขจะได้รับแต่โปรตีนเพียงอย่างเดียว โดยไม่ได้สารอาหารครบหลัก 5 หมู่ ตามหลักโภชนาการ
ซึ่งเป็นเรื่องที่ไม่ถูกต้อง

พี่อ๋อยขอยกตัวอย่างสุนัขของ "น้อง darin" ซึ่งเจ้าของสุนัขเป็นผู้ส่งภาพถ่ายและข้อความมาลงในเว็บของพี่อ๋อย
โดยใช้ชื่อเรื่อง "ส่งการบ้านค่า (ส่งรูปน้องสมูส หลังใช้ผลิตภัณฑ์พี่อ๋อยได้ 1 เดือนค่ะ)" ณ วันนี้
(วันพุธที่ 24 เมษายน 2556) อยู่ที่หน้า 13

เรื่องการกินอาหารเม็ดของน้องสมูสเปลี่ยนไปอย่างสิ้นเชิงเลยค่ะ หลังจากใช้วิธีของพี่อ๋อย 3 วันแรก เล่นตัวดีนัก
พอโดนวิธีของพี่อ๋อยเข้า เข็ด ต้องรีบกินให้หมดทั้งอาหารและวิตามินผง (แอบขำเค้าเหมือนกันค่ะ)

ส่วนวิตามินน้ำไม่ต้องห่วง เห็นถือขวดไม่ได้ วิ่งมาขอกินเองเลยค่ะ เรื่องนี้หนูมีความสุขมากเลยนะคะ ตอนแรกไม่ได้
หวังเรื่องเปลี่ยนการกินยากของเค้าเลย เพราะขนาดเอาหมูหยอง ไก่ย่าง ให้กิน ยังไม่ยอมกิน จนไม่มีแรงจะเดิน
แต่ตอนนี้พอตักอาหารให้ (2 ช้อนโต๊ะ ) กินหมดทุกครั้ง โดยไม่ต้องง้อเลยค่ะ

ด้านซ้ายก่อนใช้ ด้านขวาหลังใช้ผลิตภัณฑ์ของพี่อ๋อยค่ะ เรื่องขน ดูด้วยตาไม่ค่อยเปลี่ยน แต่ตอนอุ้มจะรู้สึกว่า
ขนแน่นขึ้นค่ะ แล้วตอนแปรงขนให้ ขนเค้าจะไม่ลู่ไปข้างหลัง แต่จะดีดมาข้างหน้า แบบนี้หมายความว่า ยังไงค่ะพี่อ๋อย

ขนพี่แผงคอเค้าชัดเจนมากค่ะ ขนที่หัวก็เริ่มยาวขึ้นแล้วก็ตั้งด้วยค่ะ ขนข้างแก้มก็เริ่มงอกออกมาแล้ว แต่ยังดูไม่ชัดค่ะ
ตัวจริงน้องสมูสดูน่ารักขี้นมากเลยค่ะ ดูหน้าตาบ้องแบ้วขึ้น หน้าไม่ยาวมากเหมือนแต่ก่อนค่ะ

แต่มีเรื่องที่ยังสงสัยอยากจะถามพี่อ๋อยค่ะ คือว่าน้องสมูสตอนเด็ก เค้าเหมือนไม่ผลัดขน แต่หลังจากใช้ผลิตภัณฑ์ของพี่อ๋อย
ผ่านไปสัก 3 สัปดาห์ รู้สึกว่า ขนเค้าจะร่วงติดเสื้อผ้าปลิวว่อนเลยค่ะ ตอนแปรงขนก็ร่วงติดแปรงเยอะ เป็นไปได้มั้ยค่ะ
ที่เค้าจะผลัดขนเก่าเค้าออก แต่อุ้มเค้าก็ไม่รู้สึกว่า ขนเค้าบางกว่าเก่านะคะ รู้สึกจะแน่นกว่าเก่าด้วยซ้ำ ยังไงรบกวนพี่อ๋อย
แนะนำด้วยนะคะ

คำกล่าวขอบคุณของ "น้อง darin" ในเว็บพี่อ๋อย

ขอบคุณมากค่ะพี่อ๋อย พี่ใจดีมากเลยค่ะ โทรศัพท์ไปพี่อ๋อยไม่ได้รับก็โทรกลับเสมอ ให้คำแนะนำทุกอย่างที่ถาม ใส่ใจ
เหมือนเป็นน้องหมาของพี่อ๋อยเอง รู้สึกประทับใจมากค่ะ ขนาดเจ้าของหมาที่หนูไปซื้อมา โทรไปถามเค้ายังตอบบ้าง
ไม่ตอบบ้าง บอกจะโทรกลับก็ไม่โทร จนเลิกติดต่อเค้าเลยค่ะ ทำให้ต้องมาหาความรู้ในอินเตอร์เนต ได้มาเจอเวป
ของพี่อ๋อยนี่แหละค่ะ เปิดอ่านทุกกระทู้ได้ความรู้มาก และทึ่งที่พี่อ๋อยตอบทุกกระทู้ ช้าบ้างเร็วบ้างพี่อ๋อยก็ตอบ
ดีใจมากเลยค่ะ

"น้อง anne" ได้อ่านเรื่องของ "น้อง darin" แล้ว น่าจะเป็นตัวอย่างสำหรับเจ้าของสุนัข ที่สามารถเปลี่ยนแปลงสุนัข
ให้มีนิสัยและพฤติกรรมที่ดีได้นะคะ เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีของสุนัข ถ้าหากสุนัขมีปัญหาเรื่องโรคภัยไข้เจ็บ หรือลักษณะ
ประจำตัว การกินวิตามินบำรุงร่างกายจะทำให้สุนัขมีสุขภาพที่ดีขึ้นได้ค่ะ

พี่อ๋อยได้เคยสนทนา สอน หรือได้ส่งเอกสารการใช้ผลิตภัณฑ์บำรุงขนสุนัขให้แก่ "น้อง anne" แล้ว ถ้าหากต้องการ
ข้อมูลในการเลี้ยงสุนัขอย่างถูกวิธีอีกครั้ง สามารถโทรศัพท์มาสนทนา สอบถามกับพี่อ๋อยได้นะคะ พี่อ๋อยยินดีเสมอ และ
มีความประสงค์ที่อยากจะให้สุนัขของน้องๆ เป็นสุนัขที่ได้รับการเลี้ยงดูอย่างถูกวิธี ไม่ต้องการให้เจ้าของสุนัข ตามใจสุนัข
จะกระทั่งทำให้เกิดผลกระทบต่อสุขภาพ และความสมบูรณ์ แข็งแรงของสุนัขนะคะ

จาก พี่อ๋อย

+Quote Post
anne
โพสต์ May 4 2013, 02:00 PM
โพสต์ #11

Member
**

สั่งแชมพู กับน้ำยากำจัดเห็บหน่อยค่ะ

+Quote Post
โพสต์ May 4 2013, 03:34 PM
โพสต์ #12

QUOTE(anne @ May 4 2013, 02:00 PM) *
สั่งแชมพู กับน้ำยากำจัดเห็บหน่อยค่ะ

ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 6 เดือนถ่ายภาพที่ "สวนดอยตุง" จังหวัดเชียงราย เมื่อวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2556

พี่อ๋อยไม่สามารถจดจำชื่อจริงในการส่งพัสดุได้ค่ะ กรุณาโทรแจ้งชื่อ หรือส่งข้อความ ชื่อ ที่อยู่ มาในโทรศัพท์มือถือของพี่อ๋อยด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จาก พี่อ๋อย

+Quote Post
anne
โพสต์ May 6 2013, 12:49 PM
โพสต์ #13

Member
**

QUOTE(oilspomeranians @ May 4 2013, 03:34 PM) *
ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 6 เดือนถ่ายภาพที่ "สวนดอยตุง" จังหวัดเชียงราย เมื่อวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2556

พี่อ๋อยไม่สามารถจดจำชื่อจริงในการส่งพัสดุได้ค่ะ กรุณาโทรแจ้งชื่อ หรือส่งข้อความ ชื่อ ที่อยู่ มาในโทรศัพท์มือถือของพี่อ๋อยด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ขอทราบราคา กับค่าส่งหน่อยค่ะ แอนอยู่ กทม.
แต่ไม่แน่ อาจจะให้คนไปรับ เด๋วถามเค้าก่อนค่ะ
แต่สรุปราคาให้แอนก่อนนะคะ

ขอบคุณค่ะ

+Quote Post
โพสต์ May 7 2013, 12:58 PM
โพสต์ #14

QUOTE(anne @ May 6 2013, 12:49 PM) *
ขอทราบราคา กับค่าส่งหน่อยค่ะ แอนอยู่ กทม.
แต่ไม่แน่ อาจจะให้คนไปรับ เด๋วถามเค้าก่อนค่ะ
แต่สรุปราคาให้แอนก่อนนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี ถ่ายภาพที่ "แทนรักทะเลหมอก" จังหวัดเพชรบูรณ์ เมื่อวันที่ 27 มกราคม 2556

สำหรับราคาผลิตภัณฑ์บำรุงขนของสุนัข

- แชมพูบำรุงขนสุนัข ราคา 1,120.- บาท

- น้ำยาอาบน้ำกำจัดเห็บ ราคา 940.- บาท

- ค่าส่งและค่ากล่องพัสดุไปรษณีย์ ราคา 200.- บาท

รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 2,260.- บาท (สองพันสองร้อยหกสิบบาทถ้วน)

ขอบคุณค่ะ

จาก พี่อ๋อย

+Quote Post
anne
โพสต์ May 9 2013, 09:36 AM
โพสต์ #15

Member
**

QUOTE(oilspomeranians @ May 7 2013, 12:58 PM) *
ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี ถ่ายภาพที่ "แทนรักทะเลหมอก" จังหวัดเพชรบูรณ์ เมื่อวันที่ 27 มกราคม 2556

สำหรับราคาผลิตภัณฑ์บำรุงขนของสุนัข

- แชมพูบำรุงขนสุนัข ราคา 1,120.- บาท

- น้ำยาอาบน้ำกำจัดเห็บ ราคา 940.- บาท

- ค่าส่งและค่ากล่องพัสดุไปรษณีย์ ราคา 200.- บาท

รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 2,260.- บาท (สองพันสองร้อยหกสิบบาทถ้วน)

ขอบคุณค่ะ

วันจันทร์ (13/05/25556) ไปรับได้ถึงกี่โมงคะ
จะให้คนเข้าไปเอาค่ะ
แต่ถ้าเข้าไปไม่ทันจะโทรแจ้งพี่อ๋อยนะคะ แล้วจะไปรับใหม่วันอังคาร (14/05/2556) ค่ะ

+Quote Post
โพสต์ May 9 2013, 10:14 AM
โพสต์ #16

QUOTE(anne @ May 9 2013, 09:36 AM) *
วันจันทร์ (13/05/25556) ไปรับได้ถึงกี่โมงคะ
จะให้คนเข้าไปเอาค่ะ
แต่ถ้าเข้าไปไม่ทันจะโทรแจ้งพี่อ๋อยนะคะ แล้วจะไปรับใหม่วันอังคาร (14/05/2556) ค่ะ

ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 1 เดือน ถ่ายภาพที่ เมืองเชสกี้ ครุมลอฟ สาธารณรัฐเช็ค เป็นเมืองที่ได้รับการขึ้นทะเบียนเป็นมรดกโลก

จากองค์การยูเนสโก ในความสวยงามของเมืองท่องเที่ยว เมื่อวันที่ 27 กันยายน 2555

" น้อง anne" จะมารับผลิตภัณฑ์ด้วยตัวเองที่บ้านพี่อ๋อย หรือจะให้ผู้อื่นมารับก็ได้ค่ะ สามารถมาบ้านพี่อ๋อยได้ตั้งแต่
เวลา 05.00 - 24.00 น. ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จาก พี่อ๋อย

+Quote Post
anne
โพสต์ May 9 2013, 09:39 PM
โพสต์ #17

Member
**

QUOTE(oilspomeranians @ May 9 2013, 10:14 AM) *
ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 1 เดือน ถ่ายภาพที่ เมืองเชสกี้ ครุมลอฟ สาธารณรัฐเช็ค เป็นเมืองที่ได้รับการขึ้นทะเบียนเป็นมรดกโลก

จากองค์การยูเนสโก ในความสวยงามของเมืองท่องเที่ยว เมื่อวันที่ 27 กันยายน 2555

" น้อง anne" จะมารับผลิตภัณฑ์ด้วยตัวเองที่บ้านพี่อ๋อย หรือจะให้ผู้อื่นมารับก็ได้ค่ะ สามารถมาบ้านพี่อ๋อยได้ตั้งแต่
เวลา 05.00 - 24.00 น. ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ให้คนอื่นไปรับค่ะ

+Quote Post
โพสต์ May 11 2013, 04:28 PM
โพสต์ #18

QUOTE(anne @ May 9 2013, 09:39 PM) *
ให้คนอื่นไปรับค่ะ

ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 3 เดือน ถ่ายภาพที่ "SWISS VALLEY" จังหวัดราชบุรี เมื่อวันที่ 14 พฤศจิกายน 2556

กรุณาแจ้งเบอร์โทรศัพท์มือถือมาด้วยนะคะ เพื่อพี่อ๋อยจะได้ติดต่อกับ "น้อง anne" ในการให้คำอธิบายถึงวิธีการใช้ยาอาบน้ำ
กำจัดเห็บ อย่างละเอียดและถูกวิธีด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จาก พี่อ๋อย

+Quote Post
anne
โพสต์ May 14 2013, 09:08 PM
โพสต์ #19

Member
**

QUOTE(oilspomeranians @ May 11 2013, 04:28 PM) *
ตอบ

พี่อ๋อย อายุ 59 ปี 3 เดือน ถ่ายภาพที่ "SWISS VALLEY" จังหวัดราชบุรี เมื่อวันที่ 14 พฤศจิกายน 2556

กรุณาแจ้งเบอร์โทรศัพท์มือถือมาด้วยนะคะ เพื่อพี่อ๋อยจะได้ติดต่อกับ "น้อง anne" ในการให้คำอธิบายถึงวิธีการใช้ยาอาบน้ำ
กำจัดเห็บ อย่างละเอียดและถูกวิธีด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

สงสัยจะต้องรบกวนพี่อ๋อยส่งแล้วค่ะ
คนไปรับไม่ว่างค่ะ
รบกวนขอเลขที่บัญชีสำหรับโอนเงินค่ะ

ที่อยู่สำหรับส่งนะคะ
สุรีย์รัตน์ คงสาคร
บริษัท สามร้อยยอด
1381 ซ.ลาดพร้าว 94
แขวงพลับพลา เขตวังทองหลาง
กทม. 10310

มือถือ 084-1018022

ขอบคุณค่ะ
แอน
แอน

+Quote Post
anne
โพสต์ May 15 2013, 08:29 AM
โพสต์ #20

Member
**

QUOTE(anne @ May 14 2013, 09:08 PM) *
สงสัยจะต้องรบกวนพี่อ๋อยส่งแล้วค่ะ
คนไปรับไม่ว่างค่ะ
รบกวนขอเลขที่บัญชีสำหรับโอนเงินค่ะ

ที่อยู่สำหรับส่งนะคะ
สุรีย์รัตน์ คงสาคร
บริษัท สามร้อยยอด
1381 ซ.ลาดพร้าว 94
แขวงพลับพลา เขตวังทองหลาง
กทม. 10310

มือถือ 084-1018022

ขอบคุณค่ะ
แอน
แอน

ขอโทษทีคะ เดี๋ยวให้คนเข้าไปเอาดีกว่าค่ะ
น้องเค้าชื่อต่าย เดี๋ยวจะโทรไปถามทางนะคะ
จะขอไปรับวันนี้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แอน

+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
มี 2 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 2 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 29th July 2014 - 01:18 AM
Skin By: atsaunier Winxperts.net